10 Boyewar Dokokin Google Waɗanda Za Su Ƙarfafa Ingancin ku


Yi cajin aikin ku tare da waɗannan abubuwan sirrin Google Docs.

Google Docs yana da fasalulluka waɗanda ba a san su ba waɗanda, da zarar ka gansu, za ku yi mamakin yadda kuka yi rayuwa ba tare da su ba. Daga ƙirƙirar daftarin aiki mai sauri zuwa rubuce-rubuce mara hankali, muna da dabaru masu amfani ga kowa da kowa.

1 Doc.new: Nan take Ƙirƙiri Sabon Doc ɗin Blank

Ba kwa buƙatar ziyartar Google Drive ko Docs duk lokacin da kuke buƙatar sabon daftarin aiki. Ajiye kanku ƴan dannawa kuma ƙirƙirar ɗaya kai tsaye daga burauzar ku. Kawai rubuta "doc.newa cikin mashin bincike kuma danna shiga.

Takaddun bayanai za su ƙirƙiri wani sabon takarda nan take ta amfani da asusun Google da kake ciki a halin yanzu, kuma za ka iya yin rubutu nan take.

2 Mai Neman Kayan aiki: Babu Kara Haƙa a Menus

Google Docs yana da fasalulluka waɗanda ba a san su ba waɗanda, da zarar ka gansu, za ku yi mamakin yadda kuka yi rayuwa ba tare da su ba. Daga ƙirƙirar daftarin aiki mai sauri zuwa rubuce-rubuce mara hankali, muna da dabaru masu amfani ga kowa da kowa.

Kula da abin da ke cikin Docs na iya zama ƙalubale. A nan ne mai gano kayan aiki ya shigo. Maimakon gungurawa da hannu ta kowane menu, za ku iya amfani da shi don bincika duk mashaya menu kuma nemo kayan aikin da kuke buƙata nan take.

Don samun dama ga mai neman kayan aiki, danna menu na "Taimako" a saman Doc ɗin ku kuma zaɓi "Bincika Menu." A madadin, zaku iya amfani da Alt +/gajeren hanya. Mai gano kayan aiki zai bayyana a saman hagu na allonku. Buga sunan kayan aikin da kuke buƙata, kuma mai gano kayan aiki zai nuna shi a cikin zazzagewar ƙasa.

3 Tsarin Shafi: Rage Ka'idodin Takarda-Cintric

Ta hanyar tsoho, Google Docs yana amfani da tsarin shafi wanda ke kwaikwayi yadda takaddar ku za ta yi kama da bugawa. Koyaya, a cikin wannan zamani na dijital, menene rashin daidaituwa cewa za ku buƙaci ainihin kwafin takaddun ku? Idan kuna da niyyar yin aiki da farko ta lambobi, zaku iya canzawa zuwa tsarin mara shafi don share faɗuwar shafi, ƙara hotuna masu faɗi a cikin takaddun ku, da ruguza kanun labarai.

Don kunna tsarin mara shafi a cikin doc ɗin ku, danna menu "File" kuma zaɓi "Saitin Shafi."

A cikin akwatin maganganu na saitin shafi, canza zuwa shafin "Ba tare da Shafi" kuma danna "Ok." Yin wannan zai ba da damar tsarin mara shafi a cikin takaddar yanzu kawai. Idan kuna son duk takaddun ku su fara cikin tsari mara shafi ta tsohuwa, zaɓi “Saita azaman Default maimakon.

Da zarar kun kunna tsarin mara shafi, alamar "v" za ta bayyana a gefen hagu na taken ku lokacin da kuke shawagi a kansu. Danna shi zai rushe/fadada kanun labaran ku.

4 Takardar Fassara: Yanke Harsunan Waje

Shiga cikin harshen da ba ku gane ba? Babu buƙatar karya maida hankali don buɗe Google Translate. Yi amfani da ginanniyar fassarar Google Docs maimakon.

Kuna iya samun dama ga mai fassarar ta buɗe menu na "Kayan aiki" kuma zaɓi "Fassara daftarin aiki."

A cikin akwatin maganganu da ya bayyana, zaɓi yaren da kuke son fassara takaddun ku zuwa cikin kuma danna "Fassara." Docs zai buɗe kwafin daftarin aiki da aka fassara a cikin sabon shafin.

5 Bincike Kayan aiki: Bincika Bayan Takardunku

Lokaci na gaba da kake buƙatar ƙarin bayani kan wani batu, batun wani abu da ka rubuta a baya, ko hoto don yin daɗin daftarin aiki, yi amfani da kayan aikin Bincike. Kayan aikin bincike yana ba ku damar gudanar da bincike (internet da Google Drive) daga cikin takaddun ku.

Kuna iya samun dama ga kayan aikin bincike daga menu na "Kayan aiki", ko kuma kuna iya amfani da Ctrl + Alt + Shift + I gajeriyar hanyar madannai.

Kayan aikin zai bayyana a gefen dama na takaddar ku. Shigar da tambayar ku, kuma ku zagaya ta cikin "Web," "Hoto," da "Drive" shafuka don nemo sakamakon binciken da ya dace.

6 Aikace-aikace ta atomatik: Rabu da Toolbar

Idan kun gaji da matsawa zuwa sandar kayan aiki lokacin da kuke buƙatar yin amfani da kanun labarai ko magana mai ƙarfi, ya kamata ku kunna alama a cikin Docs. Markdown yana ba ku damar tsara rubutun ku tare da abubuwan shigar da madannai. Yana iya ɗaukar minti ɗaya don koyo, amma zai cece ku daƙiƙa masu mahimmanci a cikin dogon lokaci-akwai ma ƙaƙƙarfan hujja don rubuta komai a cikin Markdown don cin gajiyar wannan ingancin. Idan kun kasance sababbi ga ra'ayin Markdown, duba Ta yaya-To Geek Markdown Cheat Sheet.

Don kunna alamar ta atomatik a cikin Docs, kewaya zuwa menu na “Kayan aikikuma zaɓi “Preferences.” Danna kan akwatin da ke cewa gano alamar ta atomatik kuma danna Ok.

7 Cikakken allo na biyu: Rubuce-rubucen Kyauta a Docs

Idan kuna son ci gaba da mai da hankali da kuma rage abubuwan da ke raba hankali yayin da kuke aiki, zaku iya jin daɗin ƙwarewar rubutu mai zurfi a cikin Google Docs ta hanyar haɗa cikakken allo na burauzar ku da cikakken allo a cikin Docs.

Danna kan "View" menu kuma zaɓi cikakken allo. Wannan zai ba da damar cikakken allo a cikin Docs.

Na gaba, danna layukan dige guda uku a saman dama na allonku. Wannan yakamata ya buɗe saitunan burauzar ku. Je zuwa "Zoom" kuma danna gunkin cikakken allo. A madadin, danna F11 ko Fn + F11 (ko duk abin da gajeriyar hanyar ke kan kwamfutarka) don ba da damar yanayin cikakken allo mai lilo.

Ta hanyar ninka yanayin cikakken allo, za ku iya rage yawan ɗimbin abubuwan gani a cikin mashigin bincike sannan kuma ku ƙara rage ƙulli ta hanyar sauya mai binciken zuwa yanayin cikakken allo. Idan ka kashe sanarwar a kan kwamfutarka, kusan ba shi da ɓata lokaci na ƙwarewar rubutu yayin da za ku gajartar rubutu akan na'urar buga rubutu!

Lokacin da kuka gama aikin rubutun da aka mayar da hankali ku, zaku iya fita yanayin cikakken allo sau biyu ta latsa maɓallin “ESC” da F11koFn + F11 kuma akan madannai.

8 Saka Hotunan Google: Hotunan ku, Akan Bukatar

Lokaci na gaba da kuke buƙatar saka hoton da kuka ɗauka akan kyamarar wayarku a cikin Google Doc, shigo da shi kai tsaye daga Hotunan Google. (Lura cewa don wannan ya yi aiki don hotunan waya ba kawai hotunan da kuka loda da hannu zuwa Google Photos ba, dole ne ku shigar da Google Photos app akan wayar ku kuma kunna daidaitawa.)

Don shigo da hotuna da hotuna daga Hotunan Google cikin Google Doc, kewaya zuwa menu na sakawa, matsar da mai nuni akan "Hoto,"kuma zaɓi "Hotuna."

Kayan aikin Hotunan Google zai bayyana a hannun dama na allon. Zaɓi hotunan da kuke so, kuma danna "Saka" don ƙara su cikin takaddun ku.

9 Kamus: Ma'anonin Nan take da ma'anar ma'ana

Lokaci na gaba da kuka ci karo da wata kalma da ba ku sani ba, yi amfani da ginanniyar ƙamus ɗin Docs don duba ta da samun ma'ana.

Don amfani da ƙamus, haskaka kalmar da kake son dubawa kuma danna menu na kayan aiki. Gungura ƙasa kuma zaɓi ƙamus. A madadin, zaku iya amfani da gajeriyar hanyar: Ctrl + Shift + Y

Kayan aikin ƙamus zai tashi a hannun dama. Yana nuna furci, ma'ana, da ma'anar ma'anar kalmar ku da aka haskaka.

10 Musanya ta atomatik: Fadada Rubutun In-Doc

Idan kuna da jimlolin da kuke sake rubutawa akai-akai, zaku iya adana lokaci ta saita musanya ta atomatik. Wannan fasalin yana ba ku damar saita gajerun hanyoyin da Docs za su musanya da cikakken sigar ta atomatik.

Don kunna shi, je zuwa menu na "Kayan aiki", zaɓi "Preferences,"dacanza zuwa shafin "Masanya". Shigar da taƙaitaccen bayanin ku a cikin akwatin hagu da cikakken sigar a dama. Danna Ok idan kun gama.

Idan, alal misali, kun kasance wakilin Cibiyar Derek Zoolander don Yara waɗanda ba za su iya Karatu mai kyau ba kuma suna son Koyi Yin Wasu Abubuwan Kyakkyawa kumakuma dole ne ku yi la'akari akai-akai akan sunan ƙa'idar. cibiyar yayin ƙirƙirar takardu, zaku iya ƙirƙirar faɗaɗa faɗaɗa mafi sauƙi kamar "dzc" don haka ku ceci kanku adadi mai yawa na bugawa.

Siffofin ɓoye na Google Docs suna sa rubutu ya fi sauƙi da inganci. Da zarar kun fara amfani da su, ba za ku taɓa iya komawa baya ba. Idan kuna neman ƙarin hanyoyin haɓaka aikin Google Docs ɗinku, bincika mafi kyawun fasalin Google Docs na adana lokaci da waɗannan dabarun ƙirƙirar Google Doc masu amfani waɗanda zasu taimaka muku samun aikin cikin sauri. Kuma yayin da kuke ciki, kuna iya koyan wasu dabaru da dabaru don sauran kayan aikin Google Docs suite kamar Google Sheets, Forms, da Slides.